Kuchora shuleni kwenye mada ya jiji. Ripoti ya picha "Ninapenda jiji langu. "Sababu - wakati, furaha - saa!"

Mandhari "MJI WANGU WA NYUMBANI"

Kusudi la ufundishaji: kufunua wazo la kihistoria la "mji"; kuunganisha maarifa ya mitaa na jina la mji wa asili; kuendelea kufahamiana na jiji la asili, kurutubisha na kupanua maarifa ya maeneo ya kukumbukwa ya jiji; kuunda uwezo wa kugundua mapungufu ya kazi zao na kuzirekebisha, kukuza upendo kwa jiji la asili; kukuza hotuba ya mdomo; ustadi wa uchambuzi, uwezo wa kulinganisha vitu na kila mmoja, onyesha sifa za kila kitu; kuboresha uwezo wa onyesha vitu, kuwasilisha sura zao, saizi, muundo, idadi, muundo wa rangi, kuunda shauku thabiti katika shughuli za kuona kwa watoto.

Kusimamia yaliyomo katika maeneo ya kielimu: "Ukuzaji wa kisanii na uzuri", "Ukuzaji wa utambuzi", "Ukuzaji wa hotuba".

Mwelekeo: Shughuli ya kuona (mchoro)

Malengo ya elimu: ina mawazo yaliyokuzwa, ambayo yanafanywa kwa namna ya kuona ya shughuli, inaonyesha udadisi, kihisia hujibu kwa uzuri wa ulimwengu unaozunguka.

Aina za shughuli: kuona, mawasiliano, motor.

Njia za utekelezaji: taswira: sampuli ya mchoro wa ufundishaji; kisanii: picha za kuchora zinazoonyesha mandhari ya jiji la asili; maneno: mashairi; multimedia: uwasilishaji "Jiji letu"

Vifaa: kwa mwalimu: rangi za maji, brashi, mitungi ya maji, napkins, easel; kwa watoto: rangi za maji, brashi, mitungi ya maji, napkins.

Muundo wa shirika wa somo

1. Utangulizi wa mada.

Guys, jina la nchi yetu ni nini? (majibu ya watoto) Je, kuna miji mingi nchini Urusi? Tazama, hii ni picha ya jiji letu (inaonyesha picha ya mji wake wa asili) jina la jiji tunaloishi ni nini? Je, wenyeji wa jiji letu wanaitwa nani?

Mji wangu mpendwa, mzuri,

Wewe ni mpenzi sana kwangu,

Wewe ni jiji bora zaidi ulimwenguni

Kote duniani kubwa.

Ninapenda kutembea na baba yangu

Kupitia mitaa mikubwa

Na tabasamu kwa watu

Mfahamu na mgeni.

O. Zykova

Leo katika somo utachora maeneo unayopenda katika mji wako. Lakini kwanza tutazunguka jiji letu kukumbuka vituko vyake.

2. Shughuli ya utambuzi.

1) Ugunduzi wa maarifa mapya Mji ni nini.

Je! unajua neno "mji" lilitoka wapi? Sema neno "mji" polepole, sikiliza neno hili. Katika hadithi za hadithi, epics, jiji hilo liliitwa mji kwa njia ya zamani: Kyiv-grad, Moscow-grad. uzio wa juu, na kisha kuweka ngome.Unasikia kwa maneno "uzio", "uzio" neno linalojulikana? Tangu wakati huo, eneo la uzio limeitwa jiji.Kwa hiyo, neno la kisasa "mji" liliundwa kutoka kwa neno la kale "mji".

2) Mazungumzo ya kuelimisha na kuelimisha Mji wetu.

Mwalimu anaonyesha slaidi na anawaalika watoto kuzungumza juu ya jiji lao.

Mtaa unaoishi unaitwaje? Je, mtaani kwako kuna nyumba za aina gani?, kuna maduka gani karibu na nyumba yako? Unapenda kutembea wapi wikendi? Unaenda wapi kutazama michezo ya watoto? Ulitazama tamasha la sarakasi wapi?? Je, kuna makumbusho au sinema zozote katika jiji lako? Ni kona gani ya jiji letu unaipenda zaidi??

3) Mchezo wa didactic "Ni nini?"

Mwalimu husambaza vipande vya uchoraji kwa vikundi vya watoto wa watu 4-6, hutoa kuweka pamoja picha ya moja ya vituko kutoka kwao na kuiita jina.

3. Shughuli ya ubunifu ya vitendo.

1) Kuchora kwa mdomo.

Leo napendekeza kuteka kona yako favorite katika jiji letu. Nina bustani, angalia mchoro wangu, na utachora nini? (majibu ya watoto)

2) Maonyesho ya njia za kufanya kazi.

Mwalimu anaonyesha mbinu za kuchora watoto, akizingatia jinsi bora ya kuweka vitu kwenye karatasi, kwa kuzingatia uwiano wote, kufikisha rangi yao, kuchora historia.

3) Fanya kazi kwa ubunifu.

Kazi: chora picha ya kona yako uipendayo ya mji wako.

Dakika ya elimu ya mwili

Tunageuza windmill mbele, na kisha kinyume chake.

Sote tutainama kana kwamba tunaruka kwenye bwawa.

Na kisha tunainama nyuma

Hebu tuwe na mapumziko mema.

Na ni wakati wa sisi kuruka, hatujaruka tangu asubuhi.

Hatua katika kuhitimisha.Hili pia ni zoezi.

Kuruka, kunyoosha -

Hapa una mapumziko mema!

4. Tafakari.

1) Maonyesho ya kazi.Watoto hupanga michoro, wapendeze.Ijadili.

2) Muhtasari.

Jinsi gani unajua mji wako! Ina pembe za ajabu kama nini! Ningependa kusafiri hadi maeneo haya na kuvutiwa na uzuri wao! Ulipenda michoro yako? Na niliipenda sana.


TAASISI YA SERIKALI

KWA WATOTO YATIMA NA WALIOACHIWA BILA UTUNZI WA WAZAZI,

"NYUMBA YA WATOTO (MCHANGANYIKO) No. 30"

Ushindani wa kuchora

Imetayarishwa

mwalimu wa elimu ya juu

kategoria ya kufuzu

T. V. Dvoryaninova

Georgiaievsk

Ushindani wa kuchora

"Mji wangu wa asili, wewe ndiye bora zaidi duniani"

Lengo: Kufundisha watoto kufikiria juu ya mradi wa jiji la siku zijazo, ambalo kila mtu, watu wazima na watoto, wangependa kuishi. Kuza uwezo wa kufanya mazungumzo, sikiliza kwa uangalifu maoni ya wanafunzi wako, bila kuwakatisha. Kukuza hamu ya kuonyesha ulimwengu na rangi angavu.

Vifaa: vifaa vya mchezo "Pembe nne za rangi nyingi", karatasi ya mazingira, rangi, penseli, kalamu za kujisikia.

Kazi ya awali: hutembea kuzunguka jiji, kuchunguza vitanda vya maua, miti, vitanda vya maua, michoro, vitu vilivyopenda.

Maendeleo ya somo

Utangulizi

Jamani, nchi tunayoishi inaitwaje? Je! Unajua nini kuhusu Mama yetu? Tunaishi mji gani? Je, unapenda jiji letu? Na unapenda nini zaidi?

Hebu tuwaze. Ikiwa ungejenga jiji lako mwenyewe, itakuwaje? (Mawazo ya watoto).

Sehemu kuu

Leo ningependa kufikiria ulimwengu ambao tungependa kuishi. Ulimwengu umejaa rangi za rangi, tabasamu za watu, kicheko cha furaha cha watoto.

Hadithi kuhusu rangi.

Ikiwa kila kitu ulimwenguni kilikuwa

Rangi sawa

Ingekukasirisha

Au ilikufurahisha?

Watu wamezoea kuona ulimwengu

Nyeupe, njano, bluu, nyekundu ...

Acha kila kitu kinachotuzunguka kiwe

Inashangaza ajabu!

(E. Ruzhentsev)

Mchezo "Pembe nne za rangi"

Mwalimu anaweka mipira minne ya rangi nyingi kwenye pembe za chumba. Watoto, kwa ishara, wanakimbilia mpira ambao wanapenda.

Moja mbili tatu!

Kwa mpira mzuri zaidi, kimbia!

Waalike watoto kueleza chaguo lao. Waambie kwa nini wanapenda hii au rangi hiyo.

    Waalike watoto kuchora jiji la siku zijazo, kama wanavyoliona.

    Wasaidie watoto katika kuchagua rangi, nk, kama inahitajika.

    Mwishoni mwa kazi, fanya maonyesho na uzingatia kazi zote.

Mtoto wa 1:

Huu ndio mji wa ndoto zangu.

Hapa, popote unapoangalia, maua,

Na kundi la vipepeo vya spring,

Mji huu uko nami kila wakati.

Mtoto wa 2:

Hawajui ndani yake

Nini maana ya kulia

Ni vicheko tu vya wachezaji wa mpira

Na njiwa wanaoruka.

Na nyuso zenye furaha!

Mtoto wa 3:

Hawajui neno "vita",

Amani tu kwa kila mtu na siku zote.

Huu ndio mji wa ndoto zetu

Tumeunda mji huu!

Sehemu ya mwisho

Ni vizuri kuota kidogo kati ya vichochoro vya utulivu, vya kijani kuhusu nani watoto wetu watakuwa katika miaka ishirini. "Ni mapema sana kuzungumza juu yake," mtu atasema. Lakini kwa nini mapema? Baada ya yote, vitu vya kupendeza vya kwanza, tamaa za kwanza na mafanikio ya kwanza yanaonyeshwa kwa usahihi katika utoto wa shule ya mapema. Na ninajua kwa hakika: yeyote ambaye wanafunzi wetu watakuwa, watakuwa watu wenye talanta, kwa sababu jiji ambalo waligundua linazungumza juu ya hamu ya kuunda uzuri!

Wapendwa! Kampuni ya Feron (mtengenezaji wa Viferon) inakualika wewe na watoto wako kushiriki katika mashindano ya kuchora watoto!

Kuanzia Novemba 30 hadi Desemba 23, bandari ya habari ya jiji itakuwa mwenyeji wa mashindano ya michoro za watoto "Jenga jiji la siku zijazo."

Mji wa siku zijazo- mahali ambapo watu wema, wenye busara na wenye furaha wanaishi. Wanajenga kwa ustadi nyumba wanazozibuni wenyewe, wanajenga reli hadi wanakotaka kwenda. Katika jiji hili, kila mtu anapenda kusoma vitabu vyema vyema na kuchora. Na muhimu zaidi, hakuna MGONJWA! Ndoto na fantasize kwenye karatasi!

Masharti ya kushiriki katika mashindano: Waambie watoto wachore picha kwenye mada "Jiji la Baadaye" na kupata nafasi ya kushinda zawadi na zawadi zenye thamani.

Ushindani unakubali kazi za watoto chini ya umri wa miaka 16 (pamoja) kwa namna ya michoro, collages, Jumuia, zilizofanywa kwa mbinu yoyote ya kisanii. Ukubwa wa juu wa picha haipaswi kuzidi muundo wa A4 (210 mm x 297 mm). Muundo wa kazi lazima lazima uonyeshe mada ya jiji la siku zijazo.

Tunatazamia michoro za watoto wako!

Kazi ya ubunifu kwa shindano inaweza kuwasilishwa kwa njia ifuatayo:

  1. Pakia mchoro uliochanganuliwa awali kwa fomu maalum ya kuongeza kazi, iliyo hapa chini kwenye ukurasa wa Shindano.
  2. Leta mchoro katika fomu ya karatasi au kwenye vyombo vya habari vya elektroniki kwenye ofisi ya wahariri ya tovuti ya kampuni ya Info-City huko Orel, St. Mapinduzi, d.1, ofisi 19, 21, 27 kutoka Jumatatu hadi Ijumaa 9.00 hadi 18.00.
  3. Tuma, baada ya skanning, kuchora kwa barua pepe [barua pepe imelindwa] tovuti katika muundo wa JPEG iliyoandikwa "Maombi ya kushiriki katika shindano la Jiji la Baadaye", ikiacha data ifuatayo: jina la mshiriki, umri wake na nambari ya simu ya kuwasiliana na mwakilishi wa mgombea.

Tarehe ya mwisho ya kukubali kazi: kutoka Novemba 30 hadi Desemba 16, 2015 (pamoja). Kuanza kwa upigaji kura mtandaoni kwenye tovuti kuanzia tarehe 17 Desemba 2015.

Maonyesho ya mwisho ya michoro ya watoto iliyotumwa kwenye shindano na kuwatunuku washindi yatafanyika tarehe 27 Desemba 2015. katika Orel katika Studio ya Likizo "Gala" at emb. Dubrovinsky, 60

Programu ya burudani ya kupendeza inangojea washiriki wote wa shindano: chumba hicho kitakuwa na uwanja wa michezo wa simu wa watoto, ambao utaleta pamoja aina mbalimbali za wabunifu na treni zinazopendwa na kila mtu kwenye reli ya watoto.

Kwa watu wazima:

  1. Kuchora darasa la bwana kutoka studio ya sanaa "Dunia katika Rangi" - ya kwanza na ya pekee katika Orel studio ya sanaa kwa watu wazima
  2. Hotuba ya daktari wa watoto anayetembelea juu ya kuimarisha mfumo wa kinga na matumizi ya dawa.

Tunakutakia bahati nzuri na msukumo!

Elena Demina

Chini Novgorod - mji ya kuvutia na ya kipekee, ya zamani, sana kupendwa na wakazi wa Nizhny Novgorod wa umri wote. Tunajivunia historia ya Nizhny Novgorod. Kijadi, mnamo Juni, utawala wa Nizhny Novgorod Novgorod inashikilia mashindano ya watoto kuchora"Yangu mji unaopendwa» . Katika shule yetu ya chekechea, maonyesho ya ubunifu wa watoto wenye jina moja yalifanyika na kazi zilichaguliwa kwa mashindano ya jiji. Angalia kazi za wasanii wetu wenye vipaji!





Katika yetu wilaya nane za jiji! Tunaishi katika wilaya ya Kanavinsky! Wilaya yetu itakuwa na umri wa miaka 87 mwaka huu!

napenda mji wetu mkubwa,

Kanavino - eneo la asili!

Hapa nilipozaliwa

Na hakuna mahali bora zaidi.

"Lango la Chini"- kama hii

Ningetaja eneo letu

Baada ya yote, kwa kituo cha Moscow kwetu

Treni huja kutoka pande zote.

Karibu wageni wa kwanza

Na hapa tuna nini onyesha:

Na Fair, na Metrobridge.

Huna haraka ya kuondoka.

Hapa kuna maji ya Mito miwili mikuu

Unganisha milele!

Kanisa kuu la Strelka, kana kwamba "mfalme",

Inastahili kuingia "vaa silaha".

Kuna vitanda vingi vya maua na viwanja,

Majengo mazuri na makanisa.

Ukumbi wetu tuupendao"Imani",

Haraka kuwafurahisha wageni.

Circus inang'aa na kuba mpya,

Mialiko kwenye onyesho.

Na karibu na Sayari tena

Tuko tayari kufichua siri za nyota.

Kuna bustani ambapo kuna burudani nyingi

Na Reli ya Watoto,

Uwanja mkubwa "Locomotive",

Kwa wale, ambao anapenda mchezo, wazi daima.

Kuna makampuni mengi makubwa hapa.

Eneo linafanya kazi, kazi.

Majina ya mitaa ni majina ya mashujaa,

Kama kumbukumbu ya vita!

Hebu wilaya ya THEMANINI NA SABA,

Anazidi kuwa mdogo kila siku

Inakua kila mwaka

Idadi ya shule za chekechea na shule.

Na ninajivunia ujirani wangu

Ninasoma hapa na kuishi hapa!

Na ninatamani siku hii ya kuzaliwa

Endelea ustawi kwake!

Irina Pavlovskaya

“Hukumbuki nchi kubwa uliyosafiri na kuijua.

Unakumbuka Nchi ya Mama jinsi ulivyoiona kama mtoto "

K. Simonov "Nchi ya mama"

Watafiti wa kisasa wanaona sehemu ya kitaifa ya kikanda kama sababu ya msingi katika ujumuishaji wa hali ya kijamii na ya ufundishaji katika elimu ya kizalendo na ya kiraia ya watoto wa shule ya mapema. Wakati huo huo, msisitizo ni katika kukuza upendo kwa nyumba ya mtu, asili, na utamaduni wa Nchi ndogo ya Mama.

Ujuzi wa watoto na jamaa makali: yenye sifa za kihistoria, kitamaduni, za kitaifa, za kijiografia, asilia, inaunda ndani yao tabia kama hizo ambazo zitawasaidia kuwa wazalendo na raia wa nchi yao. Baada ya yote, maoni wazi juu ya asili ya asili, juu ya historia ya ardhi ya asili, iliyopokelewa utotoni, mara nyingi hubaki kwenye kumbukumbu ya mtu kwa maisha yote.

Tunaishi zamani mji wa Borisoglebsk jina lake baada ya Watakatifu Boris na Gleb. Barabara ndogo tulivu, viwanja vya kupendeza, Mjini Hifadhi ya utamaduni na burudani, mto Vorona - kila mtu anaweza kutaja mahali anapopenda mji. Kuna maeneo kama haya kwa wanafunzi wa shule yetu ya chekechea. Watoto, pamoja na walimu na wazazi wao, waliamua kuteka vituko vyema na "maarufu" vya Borisoglebsk.

Katika michoro zao, watoto walichora vituko na makaburi ambayo yapo ndani mji.


Michoro ilitambua kwa urahisi sehemu nyingine maarufu ndani mji - chemchemi.

Watoto pia walichora maeneo wanayopenda ya kupumzika - shule ya chekechea, uwanja wa michezo, kingo za mito ya Vorona na Khopra.





Na, kwa kweli, mahali pa kupendeza zaidi kwa burudani - Mjini Hifadhi ya utamaduni na burudani.

Machapisho yanayofanana