Baraza la Pedagogical juu ya mada: "Teknolojia za kisasa kama zana ya kudhibiti ubora wa elimu." Warsha ya walimu "Teknolojia za kisasa kama chombo cha kusimamia ubora wa elimu"

Teknolojia za kisasa kama zana ya kudhibiti ubora wa elimu

Lengo: kuelewa hitaji na uwezekano wa kutumia teknolojia za kisasa kama kiashiria cha uwezo wa ufundishaji wa mwalimu wa kisasa.

Mpango wa mchezo wa biashara

  1. 1.Mchezo wa salamu. Ujumbe wa mpango kazi wa mchezo.

kazi za kikundi.

Sasa tutafanya kazi kwa vikundi. Ili kuanza, sikiliza mfano huo.

Mfano (ushirikiano).

Hapo zamani za kale kulikuwa na mtawa. Na kwa muda mwingi wa maisha yake alijaribu kubaini tofauti kati ya Kuzimu na Pepo. Alitafakari somo hili usiku na mchana. Na usiku mmoja, alipolala wakati wa mawazo yake ya uchungu, aliota kwamba yuko Kuzimu.

Alitazama pande zote na kuona: watu walikuwa wameketi mbele ya bakuli la chakula. Lakini wengine wamedhoofika na wana njaa. Alichukua kuangalia kwa karibu - kila mmoja katika mikono ya kijiko na kushughulikia kwa muda mrefu-th-th-th-th. Wanaweza kuchota nje ya sufuria, lakini hawataingia kwenye midomo yao. Ghafla, mfanyakazi wa ndani (inaonekana shetani) anakimbilia kwa mtawa na kupiga kelele:

"Fanya haraka, au utakosa treni ya kwenda Paradiso."

Mtu amekuja Peponi. Na anaona nini? Picha sawa na kule Kuzimu. Vijiko vya chakula, watu wenye vijiko vya muda mrefu. Lakini kila kitu furaha na kamili. Mtu aliangalia kwa karibu - na hapa watu hulisha kila mmoja na vijiko sawa.

Kwa hivyo, ili tusifaulu kama katika mfano wa zamani, napendekeza kupitisha sheria fulani.

"Memo"

Kwa majadiliano ya kikundi cha maoni na kufanya uamuzi wowote, tunapendekeza ufuate sheria zifuatazo:

  • Kila mtu anahitajika kuwa sehemu ya kikundi katika kipindi chote.
  • Uwazi na nia njema katika mawasiliano.
  • "Tunafanya kazi bila kamba za bega", yaani, kila mtu ni sawa katika mawasiliano bila kuzingatia sifa, ujuzi na uzoefu wa kufundisha.
  • Eleza mawazo yako kwa uwazi na kwa uwazi, jitahidi "kujifanya ueleweke" kwako mwenyewe na wengine.
  • Kumbuka kwamba kila mshiriki anawajibika kwa matokeo ya kazi ya kikundi kizima, na kikundi kinawajibika kwa kila mtu.

I. Utangulizi

1. Epigraph ya mchezo wa biashara.

Nani hataki kutumia njia mpya,
lazima kusubiri matatizo mapya

Francis Bacon

Mwalimu na mwanafunzi hukua pamoja:
kujifunza ni nusu ya kufundisha.

Li Ji

II. Sehemu ya vitendo

1. mchezo wa biashara

Washiriki wamegawanywa katika vikundi 3 "walimu", "walimu", "wataalam"

Swali la kwanza la majadiliano: Onyesha ni mada gani au maeneo gani ya kazi, kwa maoni yako, yanahitaji kuzingatiwa kwa kina zaidi na majadiliano ya jumla na wafanyikazi wa kufundisha?

Ndani ya dakika 5, washiriki wajadiliane majibu na kutoa kikundi cha "wataalamu" ambao wanatayarisha muhtasari wa hadhira.

Kutokana na majibu, wataalamu hutambua mada 2-3 ambazo zinafaa zaidi kwa hadhira hii na kuzipa sauti.

Swali la pili la majadiliano: Je, kuna mada au shughuli zozote ambazo ungependa kuhusika nazo?

Ndani ya dakika 5, washiriki huchagua angalau hoja 3.

Swali la tatu: Je, kuna mada yoyote ambayo unaweza kushiriki na walimu wengine katika mwaka huu?

Kutoka kwa majibu, wataalam huchagua 2-3 zenye ufanisi zaidi, kulingana na hadhira hii, na kuzipa sauti.

Mchezo "Tatizo kwenye kiganja"

Maendeleo ya mchezo:

Kila mshiriki anaalikwa kutazama shida kana kwamba kutoka nje, kana kwamba ameishikilia kwenye kiganja chake.

Mwenyeji anashikilia mpira mzuri wa tenisi katika kiganja chake na kuhutubia washiriki wa mchezo: "Ninautazama mpira huu. Ni wa duara na mdogo, kama Dunia yetu. Dunia ni nyumba ambayo maisha yangu yanajitokeza. Ningefanya nini na maisha yangu ikiwa ungekuwa na udhibiti kamili juu yake? (usindikizaji wa muziki: muziki wa ulimwengu)

Washiriki hushikilia kitu kinachoashiria shida kwenye mikono yao na kuelezea mtazamo wao wa kibinafsi juu yake.

Teknolojia za kisasa za elimu na
Ubunifu wa ufundishaji kama zana ya usimamizi
ubora wa elimu

Kuboresha ubora wa elimu ni mojawapo ya
kazi kuu ya kisasa ya Kirusi
elimu.
Kigezo muhimu zaidi cha ubora wa ufundishaji katika
ufundishaji wa kisasa huzingatia ufanisi
kazi ya mwalimu, iliyodhihirishwa kwa asilimia mia moja
maendeleo ya watoto wa shule na maslahi yao sawa
somo.
Mwalimu ni bwana ambaye anajua jinsi ya kufundisha kila mtu
watoto bila ubaguzi.

Taaluma ya mwalimu hutamkwa zaidi
inavyodhihirika katika matokeo chanya ya hizo
wanafunzi ambao wanachukuliwa kuwa
nia, asiyeweza, asiyeweza
kusoma.

Usimamizi wa ubora wa elimu unategemea
mpito kutoka mbinu ya ufundishaji hadi utekelezaji katika
mchakato wa kielimu wa teknolojia ya elimu.

Methodolojia ni sayansi ya ufundishaji inayochunguza
utaratibu wa kufundisha elimu fulani
somo.
Mbinu za kufundisha - jinsi mwalimu anavyofanya kazi na
wanafunzi wanaowasaidia kufanya vizuri
maarifa, ujuzi na uwezo, huundwa
mtazamo wa ulimwengu wa wanafunzi, kukuza uwezo.

Mbinu
shughuli imeagizwa
walimu darasani (nini na nini
mlolongo kwa hali
zana gani za kutumia
ni kazi gani za kutatua
kuandaa jumla
nyenzo, nk);
ina laini
mhusika wa ushauri
(mwalimu ana haki ya kupata kubwa au
kufuata kidogo
ushauri wa misaada ya mbinu
kwa mwalimu)
kielimu
teknolojia
shughuli imeelezwa
wanafunzi;
inaagiza fulani
baadae
shughuli za wakufunzi na
kudhibiti vitendo
mwalimu, rudi nyuma
ambayo huharibu
uadilifu wa elimu
mchakato unaoweza
kuzuia mafanikio
matokeo yaliyopangwa

Kuna ufafanuzi mwingi wa teknolojia
elimu, ambayo kwa kiasi fulani
vigezo vifuatavyo vinasisitizwa
utengenezaji.
Selevko G.K.
(Profesa, mgombea
sayansi ya ufundishaji)
Vigezo hivi ni pamoja na:
dhana;
uthabiti;
udhibiti;
ufanisi;
kuzaliana.

Vigezo vya utengenezaji
Dhana
Uthabiti
Kila teknolojia inategemea
nadharia moja au zaidi
(kifalsafa, ufundishaji
au kisaikolojia).
teknolojia ni sifa
mantiki ya ujenzi,
muunganisho wa vipengele
ukamilifu na
muundo
nyenzo na shughuli.

Vigezo vya utengenezaji
Udhibiti
uwezekano wa ufanisi
usimamizi wa shughuli za elimu na utambuzi
wanafunzi kupitia uchunguzi
kuweka malengo;
muundo wa mchakato
kujifunza; "imejengwa ndani"
kudhibiti.
Ufanisi
mafanikio ya iliyopangwa
matokeo na mojawapo
kutumia pesa na wakati
kwa elimu.
Uzalishaji tena
uwezekano
uzazi, maambukizi na
teknolojia ya kukopa
waelimishaji wengine.

Utekelezaji wa vitendo wa mbinu
ni mpango wa somo la mwalimu, wapi
imeagizwa, hasa, fulani
mlolongo wa hatua, vitendo vya mwalimu,
na wakati mwingine wanafunzi.

Maudhui ya teknolojia
1
ulengaji wa uchunguzi:
kupanga matokeo ya kujifunza kupitia
matendo ya wanafunzi wao
bwana kwa muda
sehemu ya mchakato wa elimu
3
moyoni mwa kila
teknolojia moja au
kadhaa
kialimu au
kisaikolojia
nadharia
4
2
kiteknolojia fulani
mlolongo wa ufundishaji na elimu
Vitendo:
inaongoza kwa matokeo yaliyokusudiwa
uwezekano
teknolojia ya uzazi
na mwalimu yeyote: teknolojia
kujengwa kwa lengo
misingi ya kisayansi hiyo
kujitegemea kwa utu wa mwalimu
5
Upatikanaji
taratibu za utambuzi:
viashiria, zana
matokeo ya kupima
(pembejeo, sasa, mwisho
kudhibiti)

Hivi sasa, kuna mengi yaliyoelezewa katika fasihi
teknolojia. Ili kuelewa zaidi kiini cha teknolojia,
ni muhimu kuziweka kwa utaratibu, kutafuta misingi ya wao
utaratibu. Kama misingi hiyo, mbalimbali
waandishi wanapendekeza: mipangilio ya lengo, maudhui
kujifunza, asili ya mwingiliano kati ya mwalimu na wanafunzi,
njia ya kudhibiti shughuli za utambuzi
wafunzwa, wigo wa maombi.

Tabia za elimu ya kisasa
teknolojia zinazohakikisha ubora wa elimu
kujifunza kama kipengele
kukariri
ushirika, tuli
mfano wa maarifa
kuzingatia
mwanafunzi wa wastani
motisha ya nje
mafundisho
kujifunza kama mchakato wa ukuaji wa akili;
ambayo hukuruhusu kutumia kile ulichojifunza
imeundwa kwa nguvu
mifumo ya shughuli za akili
programu za mafunzo tofauti na za kibinafsi
maadili ya ndani-ya hiari
Taratibu

Kanuni ya kutofautiana inafanya uwezekano wa kuchagua na kubuni
mchakato wa ufundishaji kulingana na mtindo wowote, pamoja na wa mwandishi. Ambapo
ni muhimu kuandaa aina ya mazungumzo kati ya mifumo tofauti ya ufundishaji na
teknolojia ya kujifunza, kupima fomu mpya katika mazoezi.

Ufanisi wa teknolojia fulani inategemea sana
ambao hujumuisha mikabala fulani katika ufundishaji
mazoezi. Kwa mwalimu wa kisasa kama mtaalam wa mchakato wa elimu
lazima iweze kuabiri kwa uhuru anuwai ya
teknolojia za ubunifu, usipoteze muda kugundua tayari
maarufu.
Leo haiwezekani kuwa ufundishaji
mtaalamu mwenye uwezo bila
kuchunguza safu nzima ya arsenal
teknolojia za elimu.


teknolojia ya elimu:
teknolojia inayozingatia wanafunzi
mafunzo na elimu;
teknolojia za mafunzo ya awali na
mafunzo maalum;
shughuli za mradi;
mfumo wa kujifunza unaobadilika;
elimu ya maendeleo;
ushirikiano;
aina za majadiliano ya elimu;

Maarufu na kutumika sana
teknolojia ya elimu:
teknolojia ya michezo ya kubahatisha;
teknolojia ya kujifunza isiyo na alama;
habari na kompyuta
teknolojia;
teknolojia ya shughuli za kikundi;
shida ya kujifunza;
teknolojia ya utafiti wa elimu;
teknolojia za aina mbalimbali
kazi ya kujitegemea ya wanafunzi.

Ukuzaji wa shughuli za utambuzi,
kuongeza motisha ya elimu ya watoto wa shule
na kuhakikisha ubora wa elimu
fomu zisizo za kawaida pia huchangia
shirika la kikao cha mafunzo:
somo la mchezo,
somo la chemsha bongo,
somo la mashindano,
somo - somo,
somo la safari,
Mashindano ya Knight,
somo la kusafiri,
mkutano wa simu,
somo la multimedia,
somo la utendaji,
somo la mkutano,
somo la mjadala,
mchezo wa biashara,
somo-KVN,
mjadala.

Moja ya teknolojia ya kisasa inayolenga
kuboresha ubora wa elimu ni
kujifunza kwa maingiliano.

Manufaa ya njia zinazoingiliana za elimu:
- wanafunzi hujifunza nyenzo mpya sio kama
wasikilizaji tu, lakini kama washiriki hai
mchakato wa kujifunza;
- sehemu ya mzigo wa darasa imepunguzwa na kiasi kinaongezeka
kazi ya kujitegemea;
- wanafunzi hupata ujuzi wa kumudu kisasa
njia za kiufundi na teknolojia za kutafuta, kuchimba na
usindikaji wa habari;
- huendeleza uwezo wa kupata habari kwa uhuru
na kuamua kiwango cha kuegemea kwake.

Mahitaji
kwa elimu
teknolojia
katika shule ya msingi
matumizi ya mbalimbali
teknolojia zisizo na alama
mafunzo - bila alama
mfumo wa daraja kwa
katika kipindi chote cha mwanzo
shule, kufundisha watoto binafsi na
kuthaminiana, uhuru
mfumo wa uchaguzi wa shule
tathmini;
upanuzi wa shughuli
aina za elimu,
kuchukua kipaumbele
maendeleo ya ubunifu na
shughuli zote za utafutaji
maeneo ya maisha ya shule, ikiwa ni pamoja na
hesabu, na katika kufundisha;

Mahitaji
kwa elimu
teknolojia
katika shule ya msingi
kujenga kielimu
mchakato kwa kutumia
teknolojia ya shirika
ushirikiano wa kielimu -
upanuzi mkubwa wa spishi
kazi ya ushirikiano ya wanafunzi
uzoefu wa mawasiliano katika
shughuli za pamoja,
mabadiliko ya taratibu kutoka kwa mdomo
kwa kuandika
mawasiliano, ikiwa ni pamoja na
matumizi ya fursa
teknolojia ya habari;
matumizi ya michezo ya kubahatisha
teknolojia zinazokuza
kutatua elimu ya msingi
kazi katika somo.

Mahitaji
kwa elimu
teknolojia
katika shule ya msingi
kuongezeka kwa muundo,
mtu binafsi na kikundi
aina ya shughuli za watoto wa shule;
matumizi ya fomu tofauti
msimu au
kujifunza kwa umakini;
kuimarisha jukumu la kujitegemea
kazi ya wanafunzi na tofauti
vyanzo vya habari na
hifadhidata;

Mahitaji
kwa elimu
teknolojia
katika shule ya msingi
kuanzishwa kwa mazoea ya kijamii na
muundo wa kijamii;
utofautishaji wa elimu
mazingira: warsha, maabara,
maktaba, ukumbi wa mihadhara;
mpito kwa hifadhi
mfumo wa bao, kwa mfano,
matumizi ya teknolojia
"kwingineko".

Mahitaji
kwa elimu
teknolojia
katika shule ya upili
kipaumbele kipewe
teknolojia hizo
kuruhusu utofautishaji na
kubinafsisha elimu
mchakato ndani ya darasa moja
bila matumizi ya kuchagua
fedha;
jukumu muhimu sana
kupata teknolojia
maendeleo ya kujitegemea
shughuli ya utambuzi.

Kuunda mahitaji ya kustahiki
teknolojia ya elimu kwa kila moja ya hizo tatu
hatua, ni lazima kuzingatiwa kwamba wote
teknolojia zinazotumika shuleni
elimu, lazima iwe na fulani
mwendelezo na hakuna teknolojia,
kufanya kazi kwa ufanisi kwenye moja tu
viwango vya elimu. mfumo
teknolojia ya elimu inahitajika
kujenga kulingana na malengo makuu ya kila moja
viwango vya elimu.

Ubunifu katika elimu ni mchakato
uboreshaji wa teknolojia ya ufundishaji,
seti ya mbinu, mbinu na vifaa vya kufundishia,
moja ya vipengele muhimu vya elimu
shughuli za taasisi yoyote ya elimu.
Ubunifu wa ufundishaji ni uvumbuzi katika
maeneo ya ufundishaji, maendeleo yenye kusudi
mabadiliko yanayoleta mazingira ya elimu
vipengele imara (ubunifu) vinavyoboresha
sifa za vipengele vyake vya kibinafsi na
mfumo wa elimu kwa ujumla.

Ubunifu wa ufundishaji
njia ya kina
maendeleo
kutekelezwa kwa gharama
rasilimali mwenyewe
mfumo wa elimu
njia pana
maendeleo
kutekelezwa kwa gharama
kivutio cha ziada
uwezo - fedha mpya,
vifaa, teknolojia,
uwekezaji mkuu, nk.

Muundo wa michakato ya uvumbuzi
(R.N. Yusufbekova)
1
uundaji mpya
katika ualimu
mpya katika ualimu;
uainishaji
ubunifu wa ufundishaji;
masharti ya kuunda mpya;
vigezo vya riwaya;
kipimo cha utayari wa mpya
maendeleo yake na
matumizi;
mila na uvumbuzi;
hatua za kuunda mpya
ualimu;
waundaji wa mpya.
2
mtazamo,
maendeleo na tathmini
mpya
kialimu
jumuiya;
tathmini na aina
michakato ya maendeleo
mpya;
wahafidhina na wazushi
katika ualimu;
mazingira ya ubunifu;
utayari
kialimu
jamii kukubali
na tathmini mpya.
kutumia na
3 maombi
mpya
mifumo;
aina
utekelezaji;
kutumia na
maombi.

Ubunifu unaolenga
kuhakikisha ubora wa elimu,
lazima ihusishwe na utangulizi
mabadiliko:
katika madhumuni, maudhui, mbinu na
teknolojia, aina za shirika
na mfumo wa udhibiti;
katika mitindo ya shughuli za ufundishaji
na shirika la mchakato wa elimu;
katika mfumo wa udhibiti na tathmini ya kiwango
elimu;
katika mfumo wa ufadhili;
katika msaada wa elimu na mbinu;
katika mfumo wa kazi ya elimu;
kwenye mtaala na ufundishaji
programu;
katika shughuli za mwalimu na
mwanafunzi.

Ubunifu katika elimu
1
Ubunifu wa ndani ya somo unaotekelezwa ndani ya somo, ambalo
uvumbuzi
kutokana na asili ya mafundisho yake.
2
Utekelezaji wa jumla wa mbinu katika mazoezi ya ufundishaji
teknolojia zisizo za kitamaduni za ufundishaji,
uvumbuzi
ulimwengu katika asili
3
Maamuzi ya kiutawala yanayofanywa na wasimamizi katika ngazi mbalimbali,
uvumbuzi
zinazochangia utendaji kazi kwa ufanisi
masomo yote ya shughuli za kielimu
4
Kiitikadi
uvumbuzi
kanuni ya msingi ya ubunifu mwingine wote, unaosababishwa na
upya wa fahamu, mwenendo wa nyakati

Ubunifu wa ufundishaji
kunaweza kuwa na mawazo ya ufundishaji,
taratibu, njia, mbinu, fomu,
teknolojia, maudhui
programu, nk.


kwa aina ya shughuli
kialimu,
kutoa
mchakato wa ufundishaji;
usimamizi,
kutoa
usimamizi wa uvumbuzi
kielimu
taasisi;
kwa muda wa uhalali
muda mfupi;
muda mrefu

Uainishaji wa ubunifu wa ufundishaji
kwa asili ya mabadiliko
radical, kulingana na
kimsingi mawazo mapya na
mbinu;
pamoja kulingana na
mchanganyiko mpya wa maalumu
vipengele;
iliyorekebishwa kulingana na
uboreshaji na kuongeza
sampuli na fomu zilizopo;
kiwango cha mabadiliko
mitaa (huru ya kila mmoja)
mabadiliko mengine ya mtu binafsi
sehemu au vipengele);
moduli (iliyounganishwa
vikundi kadhaa vya mitaa
uvumbuzi);
utaratibu (ujenzi kamili
mfumo kwa ujumla).


ubunifu
1. Utambulisho wa haja ya uvumbuzi - maendeleo
vigezo na viashiria vya hali ya mfumo wa ufundishaji,
kufanyiwa marekebisho.
2. Uamuzi wa haja ya mageuzi - ya kina
kuangalia na kutathmini ubora wa mfumo wa ufundishaji, mafunzo
seti maalum ya zana.
3. Tafuta sampuli za suluhisho za ufundishaji za hali ya juu
tabia ambayo inaweza kutumika kwa mfano
ubunifu.
4. Uchambuzi wa maendeleo ya kisayansi yenye ufumbuzi wa ubunifu
matatizo halisi ya ufundishaji.
5. Kubuni mfano wa ubunifu wa ufundishaji
mfumo kwa ujumla au sehemu zake za kibinafsi.

Hatua za maendeleo na utekelezaji wa ufundishaji
ubunifu
6. Kuweka malengo, kuwapa wale wanaohusika, kutafuta fedha
maamuzi, kuanzisha aina za udhibiti.
7. Uhesabuji wa umuhimu wa vitendo na ufanisi.
8. Kuunda algoriti ya kuanzisha ubunifu katika vitendo -
tafuta tovuti kwa ajili ya upya au uingizwaji, modeli
ubunifu, maendeleo ya programu ya majaribio, ufuatiliaji wake
matokeo, utekelezaji wa marekebisho muhimu, udhibiti wa mwisho.
9. Kufikiria upya na kusasisha msamiati wa kitaaluma,
yaani, kuanzishwa kwa dhana mpya katika msamiati wa kitaaluma.
10. Ulinzi wa uvumbuzi wa ufundishaji dhidi ya kunakili
njia ya ubunifu ya mwalimu wa ubunifu bila ubunifu wake
usindikaji.

Uundaji wa ubunifu wenye ufanisi mkubwa
teknolojia ya kujifunza inaruhusu, kwa upande mmoja,
wanafunzi ili kuboresha ufanisi wa umilisi
nyenzo za kufundishia na, kwa upande mwingine, walimu
makini zaidi na masuala
ukuaji wa kibinafsi na wa kibinafsi wa wanafunzi,
kusimamia ubora wa elimu, kuwapatia
maendeleo ya ubunifu.

Elimu ya ubunifu
teknolojia huongeza tija
kazi ya mwalimu.
Kufuatilia ufanisi wa mafunzo
kila mwanafunzi na mfumo wa maoni
uhusiano huwawezesha wanafunzi kujifunza
kulingana na mtu binafsi
uwezo na utu.
Uhamisho wa kazi kuu
mafunzo ya vifaa vya kujifunzia
huweka huru wakati wa mwalimu
Anaweza kuzingatia nini zaidi?
masuala ya kibinafsi na ya kibinafsi
maendeleo ya wanafunzi.

Boldareva Svetlana Alexandrovna,

Mkuu, MDOU "Nursery ya Miner's Nursery-Kindergarten No. 12"

Lengo: kuelewa hitaji na uwezekano wa kutumia teknolojia za kisasa kama kiashiria cha uwezo wa ufundishaji wa mwalimu wa kisasa.

Kazi:

  • kupanga maarifa ya kinadharia juu ya dhana za kijamii na kielimu katika elimu "mbinu inayotegemea uwezo", "uwezo": maana na yaliyomo katika dhana;
  • kuchambua na kubainisha athari za matumizi ya teknolojia za kisasa katika muktadha wa mbinu inayoegemea kwenye uhodari wa ubora wa elimu ya watoto;
  • kubadilishana uzoefu uliopo katika kubuni njia za kubadili mbinu ya msingi ya uwezo katika mazoezi ya elimu ya taasisi za elimu ya ziada

Vifaa: kompyuta, projekta, skrini, kituo cha muziki; uwasilishaji "Teknolojia za kisasa kama zana ya kudhibiti ubora wa elimu"; kadi za mchezo "Matokeo"; vipeperushi "Masharti ya kuunda ujuzi muhimu"; kadi za biashara, mpira, kalamu, karatasi tupu, kalamu za kujisikia.

Panga kwa warsha

  1. 1. Salamu. Malengo na malengo ya semina. Uwasilishaji wa mpango wa kazi wa semina.
  1. Sehemu ya utangulizi
  2. Sehemu ya kinadharia
  3. Sehemu ya vitendo

1. Mchezo wa biashara
2. Mchezo "Tatizo kwenye kiganja"
3. Mchezo "Matokeo"

  1. Tafakari
  2. Muhtasari wa semina

І . Salamu. Malengo na malengo ya semina. Uwasilishaji wa mpango wa kazi wa semina.

2. Zoezi "Presentation"

Kila mshiriki huchota kadi ya biashara kwa namna yoyote, ambapo anaonyesha jina lake. Jina lazima liandikwe kwa maandishi na kubwa ya kutosha. Kadi ya biashara imeunganishwa ili iweze kusomwa.

Dakika 3-4 hutolewa kwa washiriki wote kutengeneza kadi zao za biashara na kujiandaa kwa utangulizi wa pande zote, ambao wanaunganisha, na kila mmoja anamwambia mwenzi wake juu yake mwenyewe.

Kazi ni kujiandaa kumtambulisha mwenzako kwenye kundi zima. Kazi kuu ya uwasilishaji ni kusisitiza ubinafsi wa mwenzi wako, kumwambia juu yake kwa njia ambayo washiriki wengine wote wanamkumbuka mara moja. Kisha washiriki hukaa kwenye duara kubwa na kuchukua zamu kumtambulisha mwenzi wao, wakianza uwasilishaji na maneno: "Kwa ... jambo muhimu zaidi ...".

II. Sehemu ya utangulizi

1. Epigraph ya semina.

Nani hataki kutumia njia mpya,
lazima kusubiri matatizo mapya

Francis Bacon

Francis Bacon - mmoja wa wasomi wakubwa wa karne ya 17, wa kisasa wa Galileo na mtangulizi wa Newton, mwandishi wa kitabu "Uzoefu na Maagizo ya Maadili na Kisiasa"

Mwalimu na mwanafunzi hukua pamoja:
kujifunza ni nusu ya kujifunza. Li Ji

III. Sehemu ya kinadharia

Mpango wa kisasa wa maudhui ya elimu huathiri nyanja zote za mchakato wa elimu. Kazi yake ni kufikia ubora mpya - ubora unaokidhi mahitaji ya mtu katika hali ya kisasa ya kijamii na kiuchumi inayobadilika haraka.

Kijadi, mfumo mzima wa elimu ya nyumbani ulielekezwa kwenye maarifa kama lengo la kujifunza (KL). Mabadiliko ya jamii ya Kirusi kwa ujumla na elimu hasa yamesababisha mabadiliko katika mahitaji ya wanafunzi. "Mhitimu mwenye ujuzi" ameacha kukidhi mahitaji ya jamii. Kulikuwa na hitaji la "mhitimu stadi, mbunifu" na mwelekeo wa thamani. Mbinu inayotegemea uwezo wa kujifunza inakusudiwa kusaidia kutatua tatizo hili.

Fikiria dhana za "uwezo" na "uwezo", ambazo ni karibu sawa.

"Uwezo" - seti ya sifa zinazohusiana za mtu (maarifa, uwezo, ujuzi, mbinu za shughuli), ambayo inakuwezesha kuweka na kufikia malengo.

"Uwezo" - ubora muhimu wa utu, umeonyeshwa kwa uwezo wa jumla na utayari wa shughuli kulingana na ujuzi na uzoefu.

Mwanafunzi anachukuliwa kuwa mwenye uwezo kulingana na matokeo ya shughuli ikiwa ana uwezo wa kutumia kile amejifunza katika mazoezi, yaani, kuhamisha uwezo kwa hali fulani katika maisha halisi.

Ni mbinu na teknolojia gani mwalimu wa kisasa anapaswa kuwa bwana ili kukuza ustadi muhimu kwa wanafunzi? Je, mwalimu mwenyewe anapaswa kuwa na uwezo gani wa kitaaluma na kielimu ili kujihakikishia maendeleo na maendeleo yake kitaaluma? Ni chini ya hali gani uwezo utasonga hadi kiwango cha umahiri wa kitaaluma? Hebu jaribu kuelewa suala hili.

IV. Sehemu ya vitendo

1. mchezo wa biashara

Washiriki wamegawanywa katika vikundi vitatu "wanafunzi", "walimu", "wataalam"

Swali la kwanza la kujadili ni wakati gani mwanafunzi hana nia ya kujifunza? Ni wakati gani mwalimu hana nia ya kufundisha?

Ndani ya dakika 5, washiriki wanajadili orodha ya sababu na kutoa kikundi cha "wataalamu" ambao wanatayarisha maelezo mafupi kwa wasikilizaji.

Kutokana na majibu, wataalam hutambua matatizo 2-3 yanayofaa zaidi kwa hadhira hii na kuyapa sauti.

Wacha tufikirie kuwa shida zifuatazo zimeangaziwa:

1. Kiwango cha kutosha cha ujuzi wa mwalimu wa teknolojia za kisasa za elimu huzuia uundaji wa ujuzi muhimu wa somo.
2. Maendeleo ya uwezo wa wanafunzi wa kujitegemea kutatua matatizo katika nyanja mbalimbali za shughuli haiwezekani bila mwelekeo wa mazoezi ya elimu.
3. Mgongano kati ya aina za mbele za shirika la ujifunzaji na mbinu za ufundishaji "zisizo na hali", kwa upande mmoja, na hitaji la kuhakikisha asili ya shughuli ya kujifunza, kwa upande mwingine.

Swali la pili la majadiliano: je, mwalimu atakuwa na nia ya kufundisha, na mwanafunzi atakuwa na nia ya kujifunza, ikiwa teknolojia za kisasa za elimu na mbinu hutumiwa katika mchakato wa elimu?

Ndani ya dakika 5, washiriki huchagua angalau hoja 3 ambazo, kwa maoni ya washiriki wa kikundi, zinathibitisha ufanisi wa teknolojia ambayo inaweza kuongeza maslahi katika mchakato wa kujifunza.

Kutoka kwa majibu, wataalam huchagua teknolojia 2-3 zenye ufanisi zaidi, kwa maoni ya watazamaji hawa, na kuzipa sauti.

Wacha tufikirie kuwa teknolojia zifuatazo zimechaguliwa:

- teknolojia za utu kutoa kipaumbele cha ujifunzaji wa somo, utambuzi wa ukuaji wa kibinafsi, muundo wa hali, modeli ya mchezo, ujumuishaji wa kazi za kujifunza katika muktadha wa shida za maisha ambazo zinahusisha maendeleo ya mtu binafsi katika nafasi halisi, ya kitamaduni na ya kielimu;

- teknolojia za kuokoa afya , kipengele tofauti ambacho ni kipaumbele cha afya, i.e. huduma ya afya yenye uwezo ni sharti la mchakato wa elimu;

- Teknolojia ya Habari kuruhusu kubinafsisha na kutofautisha mchakato wa kujifunza, kuchochea shughuli za utambuzi na uhuru wa wanafunzi;

- teknolojia ya michezo ya kubahatisha kukuwezesha kudhibiti mkazo wa kihisia katika mchakato wa kujifunza, kuchangia ujuzi wa ujuzi muhimu kwa utambuzi, kazi, kisanii, shughuli za michezo, kwa mawasiliano. Katika mchakato wa kucheza, watoto hujua kwa utulivu kile ambacho kilikuwa kigumu hapo awali;

- teknolojia za kujifunza zinazokuza matatizo kuchangia maendeleo ya uwezo wa ubunifu wa wanafunzi; malezi ya fikra muhimu na hisia chanya.

- teknolojia za kubuni, kiini cha ambayo ni kwamba mwanafunzi katika mchakato wa kufanya kazi katika mradi wa elimu anaelewa taratibu halisi, vitu, anaishi katika hali maalum. Teknolojia za mradi zinategemea njia ya miradi, ambayo inalenga kukuza ujuzi wa utambuzi wa wanafunzi, kufikiri muhimu, malezi ya uwezo wa kujitegemea kujenga ujuzi wao, uwezo wa kuzunguka katika nafasi ya habari.

Mbinu inayotegemea uwezo inaweka mahitaji yake mwenyewe kwa walimu: utaftaji wa fomu mpya, mbinu, teknolojia za kufundisha. Mwalimu anahitaji kuzunguka anuwai ya teknolojia za kisasa, maoni, mwelekeo, sio kupoteza wakati kugundua kile kinachojulikana tayari. Mfumo wa maarifa ya kiteknolojia ndio sehemu muhimu zaidi na kiashiria cha ustadi wa ufundishaji wa mwalimu wa kisasa.

Kati ya waalimu, maoni yalithibitishwa kwa dhati kwamba ustadi wa ufundishaji ni wa mtu binafsi, kwa hivyo hauwezi kupitishwa kutoka kwa mkono hadi mkono. Walakini, kwa kuzingatia uwiano wa teknolojia na ustadi, ni wazi kuwa teknolojia ya ufundishaji, ambayo inaweza kueleweka, kama nyingine yoyote, haipatikani tu, bali pia imedhamiriwa na vigezo vya kibinafsi vya mwalimu. Teknolojia hiyo hiyo inaweza kufanywa na walimu tofauti, ambapo taaluma na ujuzi wao wa ufundishaji utaonyeshwa.

2. Warsha

Walimu wa Kituo hicho hutumia teknolojia za kisasa, njia za kufundisha, aina mpya za madarasa na matukio katika mazoezi yao.

Tunachukulia matumizi ya N.E. Shchurkova ya teknolojia ya michezo ya kubahatisha kuwa yenye mafanikio zaidi. Tuna uzoefu fulani na matokeo katika mwelekeo huu.

Mchezo "Tatizo kwenye kiganja"

Maendeleo ya mchezo:

Kila mshiriki anaalikwa kutazama shida kana kwamba kutoka nje, kana kwamba ameishikilia kwenye kiganja chake.

Mwezeshaji anashikilia mpira mzuri wa tenisi katika kiganja chake na kuhutubia washiriki wa semina: “Ninautazama mpira huu. Ni pande zote na ndogo, kama Dunia yetu katika ulimwengu. Dunia ni nyumba ambayo maisha yangu yanafunuliwa. Ningefanya nini na maisha yangu ikiwa ningekuwa na udhibiti kamili juu yake?" (usindikizaji wa muziki: muziki wa ulimwengu)

Washiriki hushikilia kitu kinachoashiria shida kwenye mikono yao na kuelezea mtazamo wao wa kibinafsi juu yake.

Maoni mwishoni mwa mchezo: mafanikio ya mchezo yanawezekana chini ya hali mbili.

Kwanza, uwepo wa kitu kinachoashiria shida. Inaweza kuwa mshumaa, maua, nut, koni ... - karibu kitu chochote, lakini muhimu zaidi, ambacho kinakidhi mahitaji ya ladha ya uzuri. Utaalam wa mwalimu hauko katika uteuzi wa somo, lakini katika uwezo wa kuwasilisha kwa watoto. Kuwasilisha kitu sio nyenzo, lengo, lakini katika maana yake ya kijamii na kitamaduni. Mshumaa - moto, mwanga, mawazo ya binadamu, akili. Ua sio mmea ambao hutoa oksijeni, lakini Uzuri wa ulimwengu.

Pili, hakuwezi kuwa na majibu "sahihi" au "mabaya" hapa. Jambo kuu ni harakati ya mawazo. Shida zetu haziwezi kuwepo ndani yetu tu, ikiwa uwepo unaeleweka kama maisha katika ulimwengu wa mwanadamu.

Mchezo "Matokeo (Kiambatisho 2 )

Mwanadamu, tofauti na wanyama, huelekea kutarajia matukio, kutabiri siku zijazo kupitia shughuli za kimantiki, uchambuzi wa matukio, vitendo, maneno, vitendo. Uwezo wa kutarajia matokeo huathiriwa na uzoefu wetu.

Maendeleo ya mchezo:

  1. Mshiriki anaripoti kitendo

(vitendo vimeandikwa kwenye kadi: "Nilileta na kukabidhi maua kwa mtu mzuri", "Nilimdhihaki mwenzangu kwa jeuri", "Ninapenda kusema uwongo, kupamba, kusema wazi, kujisifu", "Nilianza kuvuta sigara", "Nilianza kuvuta sigara". nilipata pochi ya mtu na kujitengenezea pesa”, “Nilisoma sana”, “Nilianza kufanya mazoezi asubuhi”, “Nilimwambia mwanamke mbaya kuwa ni mbaya”, “Nimesahau kwa nini ninakuja kazini”, “ Mimi huleta biashara yoyote hadi mwisho").

  1. Mshiriki anaonekana kwa upande wake Matokeo ya kile kilichotokea, akisema: "I

matokeo yako ni ya kwanza, nakuambia…”.

Matokeo-1 inaeleza kitakachofuata "sasa" baada ya mshiriki kujitolea; Matokeo-2 inaonya kwamba inatarajia somo "katika wiki";

Matokeo-3 huchora picha "katika mwezi";

Matokeo-4 inaona kuepukika "katika utu uzima";

Matokeo-5 inaripoti matokeo ambayo mshiriki atafikia mwisho wa maisha.

  1. Baada ya kusikiliza utabiri wa siku zijazo, mshiriki hufanya uamuzi: ama anakataa kufanya kile alichokifanya katika siku zijazo, au anathibitishwa kwa umuhimu kwa maisha yake ya kile anachofanya.

Kwa kuwa yaliyomo katika kile mshiriki anafanya imeandikwa kwenye kadi ambayo anachagua kutoka kwa kikapu, anapokataa kuchukua hatua kwa siku zijazo, mchezaji huirarua kadi, na anapoidhinisha kitendo chake, anaacha kadi pamoja naye kama mchezaji. ishara ya kitendo "kilichopewa".

Swali kwa washiriki wa semina mwishoni mwa mchezo: Ulifikiria nini wakati wa mchezo?

V. Tafakari

1. Kumbuka yale ambayo mfalme wa sayari moja alisema katika hadithi ya Antoine de Saint-Exupery “The Little Prince”: “Ikiwa nitamwamuru jenerali wangu ageuke kuwa shakwe wa baharini, na ikiwa jenerali hatafuata agizo hilo, halitafanya. kuwa kosa lake, lakini langu." Maneno haya yanaweza kumaanisha nini kwetu? (Majibu ya walimu).

Kimsingi, maneno haya yana mojawapo ya kanuni muhimu zaidi za kufundisha kwa mafanikio: weka malengo halisi kwako na kwa wale unaowafundisha. Inapaswa kusisitizwa kuwa uvumbuzi wowote wa ufundishaji lazima utumike kwa ustadi, na mwalimu lazima aongozwe na kanuni: "Jambo kuu sio kuumiza!"

2. Swali kwa washiriki wa semina:

Ni hali gani ya malezi au ukuzaji wa uwezo.

Kwa hiyo, uwezo muhimu huundwa, kama (Kiambatisho cha 3 ):

  • kujifunza ni kazi;
  • kuna mwelekeo wa mchakato wa elimu kuelekea maendeleo ya uhuru na wajibu wa mwanafunzi kwa matokeo ya shughuli zake (kwa hili ni muhimu kuongeza sehemu ya uhuru wa kazi za ubunifu, utafutaji, utafiti na asili ya majaribio);
  • hali huundwa kwa kupata uzoefu na kufikia lengo;
  • teknolojia hizo za ufundishaji hutumiwa, ambazo zinategemea uhuru na wajibu wa mwalimu kwa matokeo ya wanafunzi wao (mbinu ya mradi, mbinu ya kufikirika, kutafakari, utafiti, mbinu za matatizo, kujifunza tofauti, kujifunza kwa maendeleo);
  • kuna ongezeko la mwelekeo wa vitendo wa elimu (kupitia biashara, michezo ya simulation, mikutano ya ubunifu, majadiliano, meza za pande zote);
  • Mwalimu anasimamia ujifunzaji na shughuli za wanafunzi kwa ustadi. Hata Diesterweg alisema kuwa "Mwalimu mbaya huwasilisha ukweli, mzuri hufundisha kuipata", na kwa hili yeye mwenyewe lazima awe na uwezo wa ufundishaji).

VI. Matokeo ya warsha

1. Tunajitahidi kutafuta fomu ambazo zitasaidia timu kwa ufanisi kusimamia mkakati wa kujifunza kulingana na uwezo. Na mstari uliopendekezwa wa hatua unaweza kutusaidia katika hili: jaribu mwenyewe - toa kwa wanafunzi - shiriki na wenzako - pata watu wenye nia moja - unganisha nguvu. Baada ya yote, ni pamoja tu tunaweza kufikia mafanikio bora.

2. Mchezo "Makofi kwenye duara"

Lengo: kupunguza msongo wa mawazo na uchovu, asante washiriki wote kwa kazi zao.

Washiriki wote wanakaa kwenye duara. Mwenyeji huanza kupiga mikono yake na kumtazama mmoja wa washiriki. Wote wawili wanaanza kupiga makofi. Mshiriki anayeangaliwa na mwezeshaji anamtazama mshiriki mwingine, akiwemo naye kwenye mchezo. Kwa hivyo, washiriki wote wanaanza kupiga makofi.

Bibliografia:

1. Teknolojia za ufundishaji: kitabu cha maandishi kwa wanafunzi wa taaluma za ufundishaji / kilichohaririwa na V.S. Kukunina. - M.: ICC "Mart": - Rostov n / D, 2006.

2. Shchurkova N.E. Uongozi wa darasa: mbinu za michezo ya kubahatisha. - M.: Jumuiya ya Pedagogical ya Urusi, 2002, - 224 p.

3. Khutorskoy A.V. Kifungu "Teknolojia ya kubuni umahiri muhimu na umahiri wa masomo". // Jarida la mtandao "Eidos".

4. Ivanov D.A., Mitrofanov K.G., Sokolova O.V. Mbinu ya umahiri katika elimu. Matatizo, dhana, zana. Msaada wa kufundishia. - M.: APK na PRO, 2003. - 101 p.



"Uwezo" - seti ya sifa za utu zinazohusiana (maarifa, ujuzi, mbinu za shughuli), ambayo inakuwezesha kuweka na kufikia malengo. "Uwezo" ni ubora muhimu wa mtu, unaoonyeshwa kwa uwezo wa jumla na utayari wa shughuli kulingana na ujuzi na uzoefu.





Swali la pili la majadiliano Je, mwalimu atakuwa na nia ya kufundisha, na mwanafunzi nia ya kujifunza, ikiwa teknolojia za kisasa za elimu na mbinu hutumiwa katika mchakato wa elimu? Tafadhali chagua angalau sababu 3 ambazo unafikiri zinathibitisha ufanisi wa teknolojia ambayo inaweza kuongeza hamu katika mchakato wa kujifunza.


Mahitaji ya mbinu ya msingi ya ujuzi kwa walimu kutafuta fomu mpya, mbinu, teknolojia ya kufundisha; navigate mbalimbali ya teknolojia ya kisasa, mawazo, maelekezo; usipoteze muda kugundua kile ambacho tayari kinajulikana. Umiliki wa mfumo wa maarifa ya kiteknolojia ndio sehemu muhimu zaidi na kiashiria cha ustadi wa ufundishaji wa mwalimu wa kisasa.




"Tatizo kwenye kiganja cha mkono wako" Masharti mawili ya mafanikio ya mchezo: Kwanza, uwepo wa kitu kinachoashiria shida. Utaalam wa mwalimu hauko katika uteuzi wa somo, lakini katika uwezo wa kuwasilisha kwa watoto. Mshumaa - moto, mwanga, mawazo ya binadamu, akili. Ua sio mmea ambao hutoa oksijeni, lakini Uzuri wa ulimwengu. Pili, hakuwezi kuwa na majibu "sahihi" na "mabaya" hapa. Jambo kuu ni harakati ya mawazo.




Machapisho yanayofanana